Game Online VN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Game Online VN

Game Online VN

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt

Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
gianghogoila201

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt Empty
Bài gửiTiêu đề: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeWed Mar 07, 2012 11:49 am

Thủy Hử Vô Song có mặt tại Việt Nam.
Năm 2011 đã đi qua và cũng là lúc kết thúc những bữa ăn bội thực cùng sự chăm nom kĩ càng của nhiều nhà phát hành bằng thể loại webgame, nhìn qua nhìn lại toàn là webgame với webgame. Đang tính thanh lý cái máy tính ở nhà để chăm lo cho cái đồ án tốt nghiệp của em thì đọc thấy các báo game quảng bá hình ảnh game Thủy Hử Truyền Kỳ cũng ghê, chưa kể bên Gamevn còn có bài hướng dẫn tải và đăng ký tài khoản bên đó nữa, do tò mò nên em cũng đã qua chơi thử phiên bản tiếng Trung và muốn chia sẻ với những người có cùng đam mê ( hoặc sắp có đam mê khám phá như em Very Happy )
Trang chủ để chơi phiên bản tiếng Trung nè: http://shuihu.wushen.com
Mới nghía thấy cái này ở Việt Nam này: www.thuyhutruyenky.com ( thấy sắp ra trang teaser, mong rằng cho vài em xinh hơn nữa lên )
Muốn đâm hơi, chém gió về Thủy Hử thì tạm thời vào đây thôi: www.facebook.com/thuyhutruyenky
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture-6

Hình ảnh gợi cảm của Phan Kim Liên tại trang chủ
Là sinh viên nên khá rãnh em chơi thử phiên bản Trung Quốc, người ta nói tình yêu có thể trèo sông lội suối nên bác nào bảo mình xạo xạo toàn tiếng khựa mà biết khỉ gió gì thì em cũng không có ý kiến, em chỉ chia sẻ những người quan tâm đến cảm nghĩ của em thôi nhé, gạch đá thì cứ mời. Sau 1 tuần chơi:
“Về mặt màu sắc trong game thì không quá lòe loẹt như Thế Giới Hoàn Mỹ hay khó chịu như Kiếm Tiên. Tuy độ chi tiết chưa đạt đến mức cao nhất nhưng trong game khung cảnh rất ưa nhìn và cảm giác mượt mà, ít gai góc. Tham gia vào game, bạn như trực tiếp được bước vào bộ truyện nổi tiếng của Thi Nại Am, nghĩa là phần nhiệm vụ không chú trọng vào việc đánh quái mà hệ thống sẽ hướng cho bạn bám sát vào cốt truyện, tình tiết thông qua các hệ thống nhiệm vụ đặc sắc. Đoạn đầu hệ thống nó cho mình chọn Võ Tòng để đánh hổ, đoạn sau có 4 lựa chọn, em thấy chúng nó chọn đc cả nhiệm vụ cho Tây Môn Khánh, Phan Kim Liên nhưng chắc tại em bấm bừa nên phải làm nhiệm vụ của Võ Đại .”
Do game này có sự tương tác nhiều nên em cũng rủ rê 1 số anh em chí cốt để cày game. Sau gần 1 tuần mò mẫm trong khoảng 5x thì biết cách đú vô phó bản và nhiệm vụ biên giới, nói đến đây thì các bác cũng biết nó phê như nào.
Ở khu vực biên giới, khi mà thằng vua phát động chiến tranh thì bọn gamer nó lượn lờ ở đó ít lắm khoảng đâu 800 900 thằng à, chắc các bác biết hình ảnh ngựa Mông Cổ hông, tụi nó lùa đến đâu là bọn em chạy đến đó may mắn thay nhìn thấy 3 thằng 8x đứng im 1 mình ( chắc đang nhắn tin với bạn gái) thế là bọn em (4 thằng) nhân cơ hội ngàn vàng này chụp mũ nó và tèng tèng teng hoàn thành nhiệm vụ.
Nhắc đến Phó Bản tụi e có biết tiếng tàu đâu, đi hài thì thôi rồi, nó yêu cầu ăn cái này để đánh con kia thì tụi em ăn cái kia đánh con này, đi gần chục lần mới biết, nói chung phó bản thì nhiều cách đi vừa hay, vui lắm.
Tụi bọn em mới tìm hiểu đến đây sau đây 1 vài hình ảnh tụi em chơi và chụp lại cho các bác GATO :”>
À em vừa đoc được tin nghe đâu tháng 3 này nó cho chơi tại Việt Nam các bác ạ, nghĩ mà thấy buồn các bác ạ, thế thì cái đồ án đại học của e đi về đâu đây, mà thôi sinh viên mà không ở lại chắc thành học sinh rồi ^^
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-5

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-5

thêm cả cái này nữa

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture3-3
Cái anh đang đứng là Tây Môn Khánh, pé đang nằm là Kim Liên đóa, đoạn này đang xếp hàng để “được”....các bác à

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture4-2
bãi nuôi pet nè

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture5-2
Ai thích anh Tòng thì chỉ việc đóng vai anh ấy rồi lên đồi Cảnh Dương mà đả hổ, sau đó thì ung dung ngồi kiệu 2 thằng khiêng, nhìn ngộ cực kỳ luôn.

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture6-2

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture7-2
game còn có cả xây biệt thự

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture8-2
kỹ năng máu lửa này

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture9-2
chợ giời này
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeWed Mar 07, 2012 11:25 pm

Trích dẫn :
Lang thang tìm 1 số tin tức về Thủy Hử thì em đã vào trang báo sina (sina.com.cn), 1 trang báo rất nổi tiếng ở Trung Quốc và có cả mạng xã hội lớn nhất.
Theo tờ báo đó đánh giá thì Thủy Hử Vô Song đạt những tiêu chí sau:
- Giao diện đồ hoạt mượt mà, tinh tế. (điều này em cũng công nhận vì so với những game cùng thể loại thì Thủy Hử mang lại cảm giác dễ chịu và rất ưa nhìn, em không có ý ca tụng nhưng sự thật là vậy, nhưng bác nào cứ mang tâm niệm về Blade and Soul hay Cửu Âm rồi Aion thì em bó tay nhé…)
- Nhiệm vụ bám sát cốt truyện và rất mới lạ.(em cũng chân thành khuyên các bác nào từng đọc qua bộ truyện Thủy Hử thì chắc cũng nên suy nghĩ bỏ ít thời gian mà chơi thử để biết thế nào là Võ Tòng xỉn hay đóng vai Tây Môn Khánh đa tình)
- Kỹ năng đẹp.
- Thao tác đơn giản. (em cũng công nhận điều này, đơn giản là click click thôi, ai cũng chơi được)
Ngoài ra còn nhận xét của tờ báo sau lần đầu chơi thử nè:
“So sánh với các thể loại game cùng loại thì Thủy Hử thể hiện rất tốt phần hình ảnh, nhân vật chi tiết, phần tương tác kỹ năng mang lại cảm giác rất chân thật so với các thể loại game 2.5D hiện tại. Khung cảnh, thiết kế nhân vật, các kiến trúc phù hợp với phong cách truyền thống của lịch sử Trung Quốc, hình ảnh thực tế đối xứng với tổng thể. Dung lượng trò chơi chỉ chiếm hơn 1Gb là quá ít so với việc đạt chất lượng hình ảnh sắc nét như vậy. Âm thanh trong game cũng hoàn hảo bằng những bản nhạc nền du dương, sóng vỗ, phân biệt rõ ràng âm thanh gần xa. 1 game rất đáng để chơi năm 2012.”
Nếu những gì em nói các bác không tin thì có thể vào đây xem - luôn trong top 5 nhé: http://top.sina.com.cn/
Một vài hình ảnh đẹp và chân thật trong game em sưu tầm nè:
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-6
nhìn như bố đời

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-6
đồ họa hảo hảo đới

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture3-4

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture4-3

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture-7

đúng là đồ họa đẹp thật
hóng ngày ra close beta thôi, có cái là thử luôn
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeThu Mar 08, 2012 9:03 pm

Như trước em cũng viết 1 số thông tin của Thủy Hử tại Trung QUốc, hôm nay 1 số báo game vừa lên tin, em chỉ copy lại cho những bác chưa đọc thôi nhé, còn những ai đã đọc thì nhìn thêm 1 lần vì báo nó ghi rõ hơn em ạ.

Trích dẫn :

Nếu Yahoo là cổng thông tin điện tử hàng đầu ở Mỹ thì tại Trung Quốc, vị trí thống lĩnh đó lại thuộc về Sina.com.cn. Liên tục đứng trong Top 5 website có lượt truy cập và sử dụng cao nhất xứ sở gấu trúc, Sina được đông đảo cộng đồng đánh giá cao về chất lượng và nội dung. Các thông tin bình chọn tại website này dường như trở thành tiêu chí đo lường mức độ quan tâm của xã hội.
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture-8
Cũng vì lẽ đó, việc một MMO chỉ mới “xông đất” đầu năm 2011 là Thủy Hử Truyền Kỳ chễnh chệ nằm trong Top đầu của Sina hơn nửa năm qua đã làm tốn không ít giấy mực của nhiều trang báo nước bạn. Lí giải cho bất ngờ này có lẽ do chính thành công mà trò chơi mang lại. Là game đứng thứ 4 trong thị trường giải trí Trung Hoa, đứng thứ hai trong Top game nhập vai (RPG), vượt qua cả hàng loạt game nước ngoài, Thủy Hử Truyền Kỳ nhanh chóng trở thành sản phẩm được mong đợi nhất trong năm 2011. (*)

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-7
đã được dịch
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-7

Hàng ngàn người chơi đã tham gia đánh giá toàn diện các chỉ số của Thủy Hử Truyền Kỳ tại website Sina. Số điểm trung bình là 8,23 đã minh chứng cho sức hút của game trên thị trường Trung Quốc. Trong đó, các chỉ số về cài đặt, giao diện và gameplay là 03 con số cao nhất.
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture3-5
Thủy Hử Truyền Kỳ mang giao diện mượt mà với thiết kế hình ảnh và nhân vật chi tiết, chân thật. Hệ thống nhiệm vụ và kiến trúc được xây dựng theo sát danh tác Thủy Hử của Thi Nại Am. Âm thanh chất lượng, rõ ràng, phù hợp với trò chơi. Game phù hợp với mọi đối tượng với thao tác cài đặt đơn giản và dung lượng bộ cài chỉ hơn 1 GB.
Hiện nay, Thủy Hử Truyền Kỳ đang trong giai đoạn hoàn thiện khâu Việt hóa, chuẩn bị ra mắt cộng đồng game thủ Việt vào thời gian không xa.
Tin bên lề: Cửu Âm Chân Kinh của SnailGame chỉ nhận được 8.3 thôi nghe các bác/

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture5-3
Chi tiết tại đây nè các bác:
http://game8.vn/content/9436-sina-cham-diem-8-cho-thuy-hu-truyen-ky

và đây là dẫn chứng nhé

ko tin vào đồ họa của ảnh vì sợ làm giả thì đây nhé

Trích dẫn :

Chào các bác, cả ngày em bận quá nhưng vẫn không quên các bác từng phút, từng giây đợi em update bài. Hôm nay em chia sẻ vài clip ingame về Võ Tòng, Lỗ Trí Thâm và chiến trường ác liệt trong game ạ,
Đầu tiên là trailer trong game nhé bác:
http://17173.tv.sohu.com/v/1/11562/108/MTA4NTUxOA==
Cảnh Dương Chí bị lừa khi bị vận tiêu.
http://17173.tv.sohu.com/v/1/11562/112/MTEyMzQzOQ==
Khí phách của Trí Thâm
http://17173.tv.sohu.com/v/1/11562/112/MTEyMzQ0Nw==
Kỹ năng của 5 class nhân vật trong game, em thích con cầm đao lắm các bác ạ
http://17173.tv.sohu.com/v/1/11562/107/MTA3ODQ3MQ==
Hè hè, khúc quan trọng nè, chiến trường hết chỗ đứng luôn các bác ợ, nói nhỏ các bác biết khi vào game mỗi người chơi được chọn 1 nước và trong game có tất cả 4 nước, pk chỉ có nước mà nhòe nhé các bác.
http://17173.tv.sohu.com/v/1/11562/106/MTA2MTI4NA==

1 liên tưởng đến game dungeon siege đình đám 1 thời trên pc, game offline với cái góc nhìn kiểu này, 3D nhưng lại nhìn từ trên xuống dạng 2D
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeFri Mar 09, 2012 12:26 am

à, có bác nào sợ cấu hình ko cân nổi game đồ họa thì đây nhé
em vừa mới qua bên bên site trung quốc rồi google dịch được cái này

Đề nghị để cấu hình

các hệ thống điều hành của Windows XP
CPU xử lý Pentium4 1 GHz 3,0 hoặc AMD con chip hiệu suất tương đương với
bộ nhớ 2G
cho thấy các
đồ họa tích hợp thẻ là các 6600GT Nvidia hoặc ATI tương đương với hiệu suất đồ họa hỗ trợ Shader2.0 có thể làm mịn các trò chơi.
256M bộ nhớ
âm thanh thẻ thẻ tiêu chuẩn âm thanh tương thích (tương thích với DirectX sound card)
ổ đĩa quang 16x CD-ROM,
dung lượng đĩa cứng 2G không gian miễn phí (bao gồm cả không gian trao đổi tạm thời)
kết nối mạng tốc độ 512kADSL hoặc các phương tiện khác của băng thông rộng

Cấu hình tối thiểu

hệ điều hành Windows XP
CPU xử lý Pentium4 1.8GHz hoặc AMD tương đương với hiệu suất chip
bộ nhớ 1G
cho thấy card
đồ họa tích hợp Nvidia 5200 hoặc ATI tương đương với hiệu năng đồ họa hỗ trợ Shader2.0 có thể mịn các trò chơi
bộ nhớ 128M
card âm thanh của card âm thanh tiêu chuẩn tương thích (tương thích với DirectX sound card)
ổ đĩa quang 16x CD-ROM,
dung lượng ổ cứng 2G không gian miễn phí (bao gồm cả không gian trao đổi tạm thời)
kết nối mạng tốc độ dial-up 56K mạng

vậy tức là
để chơi mượt cái game này chỉ cần 1 con pen4 2.0 trở lên , cái này quá đơn giản, vì pen 4 có cùi mía mấy đi nữa cũng là tầm 2.4 trở lên rồi
card màn hình thì tầm 6600gt của nvidia, cũng chả biết same same con nào bên ati
cơ mà, chắc là onboard HD hoặc Ati cân được
thế là mượt, tha hồ đánh đấm
(google dịch sida vãi lúa)
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeMon Mar 12, 2012 7:02 pm

có thêm 1 bài về nội dung của cái thủy hử
nghe vẻ như, nhiệm vụ sẽ làm trên cốt truyện này

Trích dẫn :
Nói chung cái cốt truyện nó cũng ly kì lắm các bác ạ, cái hoàn cảnh bắt đầu vào game để e kể cho các bác nghe, cũng theo từ trang chủ tại Trung Hoa:

Sinh ra trong thế kỷ 20 , nhưng bạn lại đam mê trò chơi online đó là “thủy hử vô song”, bạn có cảm hứng với những câu chuyện trong đó , và đã đi tìm đọc “thủy hử”. sách viết rằng :

thiên cổ u biển nhất đán khai ,thiên cương địa sát xuất tuyền thai 。
tự lai vô sự đa sanh sự ,bổn vi nhương tai tức nhạ tai 。
xã tắc tòng kim vân nhiễu nhiễu ,binh qua đáo xử nháo cai cai 。
cao gian nịnh tuy kham hận ,hồng tín tòng kim nhưỡng họa thai 。 (dịch thôi chứ hiểu cũng ko đc gì nhiều các bác à)

Gia hữu năm thứ 3 , thiên tai xảy ra thường xuyên , cuộc sống của người dân vô cùng gian khổ . hoàng đế tông nhân tông phái viên quan Hồng Tín trước làm thái úy đến Giang Sơn Tín Châu Long Hổ sơn , mời Trương Thiên Sư ngay lập tức vào cung , làm phép đuổi tà ma dịch bệnh và thiên tai . không ngờ rằng , thái úy Hồng Tín không may rơi vào “phục ma chi điện” , thả ra 36 thiên cương tinh và 72 địa sát tinh.

Hậu nhân tông thiên tử tại vị 42 năm thì băng hà , truyền ngôi cho Anh Tông , sau đó là Thần Tông , Triết Tông , thiên hạ thái bình .

qua 1 vài năm, Cao Cảnh – con trai của 1 nhà tư bản đã phá sản , đá bóng rất tốt , đã quen với Đoan Vương Triệu Cát , cuộc sống trở nên tốt hơn . sau này Triệu Cát trở thành hoàng đế (Tống Huy Tông), đã cất nhắc Cao Cảnh thành thái úy.

Sau khi làm quan , Cao Cảnh đã câu kết với các gian thần Thái Kinh , Dương Tiển , Đồng Quán để ức hiếp dân lành . Chỉ trong 1 thời gian ngắn , dân lành bị bóc lột 1 cách nặng nề với luật thuế khắc nghiệt , đã có rất nhiều nhà khuynh gia bại sản , vì vậy rất nhiều nơi nổ ra các cuộc khởi nghĩa.

Trong đó ,có thế lực mạnh nhất là quân khởi nghĩa ở Lương Sơn . Sau này , 18 vị anh hùng còn nhận được lệnh ân xá triệu tập của triều đình, không chỉ thay Bắc Tống đánh bại Liêu quân , còn ổn định Hoài Tây, Hoài Bắc và Giang Nam, nhưng cuối cùng bị triều đình hãm hại , trận khởi nghĩa nông dân đã kết thúc trong bi kịch
…..

Vào 1 buổi đêm nào đó , bạn ngồi đọc “Thủy hử ”, cùng với nhịp tích tắc của đồng hồ , bạn chìm vào giấc ngủ .

Sau khi tỉnh dậy , bạn phát hiện ra rằng bạn đang ở trên tầng mây , nơi đó bạn gặp tác giả Thi Nại Am ,người viết “thủy hử”. Ông ta nói với bạn rằng những gì bạn thấy trong “thủy hử” chưa phải là kết thúc , khi bạn nghe theo lời chỉ dẫn của ông , mở ra bản “thủy hử” cuối cùng , bạn mới phát hiên bạn là vị anh hùng thứ 109…

Sau đó bạn đến Bắc Tống , vô tình quen với Lý quỳ , Yến Thanh v..v..bạn phát hiện ra rằng bản “thủy hử” hoàn thành xuất hiện trong trần thế sớm hơn bạn , và còn được Ngô Dụng nhặt được. Họ đã từ chối sự ân xá của triều đình đồng thời triệu tập nhân sỹ ở mọi nơi tạo nên phong trào khởi nghĩa….
Nói chung em chỉ biết được nhiêu, để lần sau mò mẫm giới thiệu các bác tiếp.
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeTue Mar 13, 2012 10:05 pm

thêm thông tin mới
mà lạ nhỉ, sao lại nền 2,5D
Trích dẫn :

4 điểm tự hào của Thủy Hử Vô Song
( theo http://shuihu.wushen.com/article/1/201103/11300687333.html)

1. Bước đột phá 2.5D trên nền tảng 3D

Được phát triển trên nền tảng 3d nhưng dưới góc nhìn 2.5D chất lượng hình ảnh cao , khung cảnh xung quanh chi tiết mang tính chất nghệ thuật, hiệu ứng động xuất sắc. So với những dòng game khác trên thị trường Trung Quốc thì hiệu ứng và độ chi tiết hình ảnh trong game có phần vượt trội.
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture-9

1. Hệ thống chiến đấu:

Là yếu tố quan trọng nhất trong game vì thế nhà sản xuất luôn chú tâm vào vấn đề này, luôn mang lại cảm giác dễ dàng nhất khi đánh nhau, các kỹ năng luôn delay liên tục và bắt buộc các bác sử dụng 1 cách hợp lý nhất với từng trường hợp. Theo nhận định của nhiều gamer “Thủy Hử tuyệt vời về sự linh hoạt sử dụng kỹ năng trong game. Luôn mang lại cho người chơi cảm giác mới lạ và cảm giác thú vị khi chiến đấu, phải trải qua giai đoạn căng thẳng hò hét khi tham gia từng trận chiến trong game.”
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-8

1. Hệ thống quốc gia:

Gia tộc và bang hội là 1 phần gameplay quan trọng không thể bỏ qua trong game. Nhưng trong Thủy Hử không chỉ dừng lại ở phần gia tộc và bang hội mà được mở rộng đến quốc gia. Khi tham gia các bác sẽ lựa chọn 1 trong 4 nước, sẽ có chiến trường trung lập mà 4 nước có thể gặp nhau và tất nhiên gặp là sát sát và sát.( đó là vì sao lần trước em cũng bảo chiến trường quá đông quá nghẹt thở và phải công nhật rất căng thẳng). Vì lợi ích của các bác sẽ phụ thuộc vào quốc gia mà bác đã chọn.
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-8

1. Bản sao của Thủy Hử

Như tên truyện mà các bác đã đọc, ngoài những bộ phim, bây giời các bác có thể cảm nhận thế nào là 1 nhân vật sống thực sự và cùng trải qua cuộc sống của những anh hùng Lương Sơn. Các bác sẽ biết Lâm Xung đạp tuyết tầm mai đi mua rượu. Ngoài ra để hiểu sâu hơn về cốt truyện các bác sẽ tham gia Phó Bản bên cạnh những anh hùng để biết trải nghiệm cuộc sống và sát cánh anh em Lương Sơn.(cái này em công nhận, rất thú và vui).

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture4-4

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture5-4

gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeWed Mar 14, 2012 10:43 pm

anh em vào fanpage
1.500 Like - Khai mở trang Teaser tại: https://www.facebook.com/thuyhutruyenky

đã có phần giới thiệu ở trên đầu là có pet ngon
h mới mần được cái bài về pet
Trích dẫn :

Hôm nay em xin giới thiệu một số Pet tới các bác chiêm ngưỡng.
Trong game sẽ được chia ra 2 phần: thú cưỡi và thú nuôi hỗ trợ với nhiều hình dáng khác nhau, đẹp và mạnh là điều em công nhận luôn. Mà để nuôi được như vậy thì cũng trầy da tróc vẩy, các bác phải để pet lai giống với nhau, hên xui thì nó cho tiến hóa lên pet mới, nhớ là đực và cái nữa nhen, khi đi train mà để nó chết là có ngày nó giận không thèm ra tiếp mình luôn đó, đói thì phải cho nó ăn, em nuôi thử vài em rồi cưc trăm ngàn lần hơn nuôi con tướng chính nữa nhưng được cái đi vòng vòng ngựa thì dân tình để ý ghê lắm. Em cho các bác chiêm ngưỡng vài con trong hàng vạn sa số con nè. À nói nhỏ muốn có pet phải đi đến bãi pet sau khi hạ nó xong thì có xác xuất trở thành thú nuôi của mình ^^.
1 số hình em pet đẹp mà em sưu tầm dc...

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-9

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-9

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture3-6

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture4-5

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture5-5

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture6-3

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture7-3

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture8-3

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture9-3

gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:55 pm

dành cho bác nào đang chơi thử cái bản bên tung cửa nhé
Trích dẫn :

hôm nay mình sẽ giúp ae làm NV biên giới trong thủy hử .HEHE

Hướng dẫn nhiệm vụ biên giới

• Từ thành chính đi xa phu lên biên giới

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-10

• Đối thoại với NPC xa phu và trọn dòng thứ 2 từ dưới đếm lên để lên biên giới

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-10

1. Nhiêm vụ Hộ Quốc cấp 30 : Mục tiêu bảo vệ biên giới

• Từ biến giới nhấn M rồi chạy đến tọa độ (272,306),đối thọa với NPC để nhận nhiêm vụ

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture3-7

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture4-6

• Sauk hi nhận nhiệm vụ bảo vệ biên giới,người chơi phải đứng ở biên giới trong vòng 15p để hoàn thành nhiệm vụ

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture5-6

1. Nhiệm vụ Lực Bạc Sơn Hà :

• Từ biên giới,đến tọa độ (290,232),đối thoại với NPC và nhận nhiệm vụ

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture6-4

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture7-4

• Nhận nhiệm vụ :có 3 quốc gia cho người chơi lựa trọn,người chơi lựa trọn quốc gia nào thì phải qua quốc gia đó để thực hiện (ở hướng dẫn này ta trọn quốc gia đầu tiên)

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture8-4

• Sau khi nhận nhiệm vụ,di chuyển tới tọa độ (125,172) để di chuyển qua quốc gia khác

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture9-4

• Đối thoại với NPC dịch chuyển ,di chuyển sang quốc gia mình cần làm nhiệm vụ

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture10-2

• Sau khi qua biên giới nước cần làm nhiệm vụ,chạy đến tọa độ (238,250)

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture11-2

• Nhấn vào cột cờ để tiến hành nhiệm vụ

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture12-2

• Khi đào xong cờ,hoàn thành nhiệm vụ chạy lại NPC truyền thống quay về nước mình [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture13-1
  • Về gặp NPC (bổ sung),để hoàn thành nhiệm vụ

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture14

1. Nhiệm vụ 2:

• Từ biên giới,đến tọa độ (310,224),đối thoại với NPC và nhận nhiệm vụ

gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeSun Mar 18, 2012 11:05 am

tin buồn : sorry các bác nhé
tài khoản photobunket của em bị đơ, đến 26/3 mới có ảnh lại

và tin vui:
đi lượm lặt, cuối cùng thì cũng sắp ra alpha test, chuẩn bị mà ngồi đợi giftcode đi thôi
(alpha test là bản thử trước cả close beta, chỉ 1 số ít người được thử, nhờ may mắn có quan hệ hay giftcode của nhà phát hành)

Trích dẫn :

Thủy Hử sắp có Alpha test rồi nè !!!????

Hầy, chơi bản Trung Hoa hoài cũng buồn, bạn bè thì có mấy móng gặp nhau hoài xoay qua xoay lại chỉ gặp toàn Tàu không, sao mà vui. Chắc các bác cũng như em không biết khi nào nó cho Alpha test nữa để em còn hứng mà chém với các bác. Lạng qua lạng lại mấy forum ai cũng khóc như em tủi nó bảo “game vầy mà không ra sớm chia tay luôn”, không biết NPH các bác ấy có nghe nỗi niềm của em và các bác không mà lạng trên face đọc được tin này.
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt Thuyh1803-1
Hông lẽ sắp có Alpha test hay sao chuỗi sự kiện và phần quà hấp dẫn -> code test ????. Đối với em thì nhiu đó đủ hấp dẫn rồi. Hix mong các bác NPH cho ra sớm em chơi. Các bác có thương em thì vào đây (https://www.facebook.com/thuyhutruyenky) like lên để nó còn ra alpha test nữa…cực ghê
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeWed Mar 21, 2012 10:04 pm

thông tin mới nóng hổi đây
bác nào quan tâm có thể trực tiếp vào fanpage hay trang chủ nhé

Trích dẫn :

Bữa vào page thấy 1k5 like rồi, 1 lúc lâu dân tình mong đợi, kèm theo những lời nói mà em không tiện nói ra tại đây (*****) đại loại là vậy.Đến 7h 8h tối qua thì em cũng vào xem được teaser các bác ạ ([URL="http://tructuyenso.vn/diendan/redirector.php?url=http%3A%2F%2Fwww.thuyhutruyenky.com%2F"]www.thuyhutruyenky.com[/URL]) theo những gì em biết thì nội dung teaser cũng đi sát với những gì em đã từng chơi, giới thiệu 5 class nhân vật, 108 vị anh hùng ingame, cũng thích lắm…chỉ tiếc không biết chừng nào alpha và NPH là ai vậy các bác ??

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture2.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture3.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture3[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture4.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture4[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture5.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture5[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture6.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture6[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture7.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture7[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture8.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture8[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture9.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture9[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture10.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture10[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture11.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture11[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture12.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture12[/URL]

Nhân vật
[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture13.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture13[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture14.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture14[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture15.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture15[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture16.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture16[/URL]

[URL="https://2img.net/h/i1264.photobucket.com/albums/jj489/casiofx570es/NewPicture17.jpg"][thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture17[/URL]

gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeFri Mar 23, 2012 8:54 am

ai chà
đợi dài cổ
haizzz dạo này bận quá chẳng có thời gian viết bài Sad .. thôi hôm nay em lướt thấy cái clip chiến trường trong Thủy Hử của bọn tàu, nhìn cũng hấp dẫn nên post qua đây cho các bác xem
http://gamethu.vnexpress.net/gt/sap-choi/2012/03/24919-thuy-hu-truyen-ky-ven-man-bi-mat-ve-nhan-vat/page_2.aspx
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeTue Mar 27, 2012 10:47 am

vậy là anh em ạ
đã có alpha test

Trích dẫn :

hehe cuối cùng ngày này cũng đã đến
Ước muốn của anh em mình đã thành hiện thực. Dạo ngang facebook thấy tin này nè các bác. Sắp được tham gia alpha test rồ nhéi thích thú quá. Vào đây nhận code lẹ lẹ nè 150 cái thôi đó.
Link tham gia event nè (https://www.facebook.com/notes/th%E1%BB%A7y-h%E1%BB%AD-truy%E1%BB%81n-k%E1%BB%B3/th%C3%B4ng-tin-chi-ti%E1%BA%BFt-v%E1%BB%81-event-c%C3%B9ng-b%E1%BA%A1n-tham-gia-th%E1%BB%A7y-h%E1%BB%AD-truy%E1%BB%81n-k%E1%BB%B3/279695025442209)
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-1
Nhớ up hình kèm theo nhe.

À nhắc mới nhớ, gần đây có vụ thủy hử online gì đó, nhìn kinh kinh sao mà em dám chắc không phải Thủy Hử Truyền Kỳ đâu, em chơi bản Trung Hoa rồi nên biết.
Các bác vào lẹ kẻo hết tài khoản test đó.

PS: ảnh ột đã quay lại nhé :8cool_matrix:
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeWed Mar 28, 2012 10:22 am

vâng
lướt qua 1 số trang có thấy mọi người bị nhàm lẫn giữa
thủy hử online (webgame) và thủy hử truyền kì ( game 3d client mà topic này đang nói đến)
đây là bằng chứng rằng nó ko phải webgame mà là game 3D đàng hoàng và thậm chí còn được giải
Trích dẫn :

Thông tin từ trang chủ Thủy Hử Truyền Kỳ nè các bác

Ngày 14 tháng 3 vừa qua, báo Sina đã trao giải game của năm. Thủy Hử Truyền Kỳ đã đoạt 3 trên 9 giải thưởng bao gồm: game trực tuyến mới xuất sắc trong năm, game võ hiệp giao diện 2,5D đẹp nhất trong năm, game có tiềm lực rõ nhất trong năm.
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture
Cảnh buổi lễ trao giải.
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-1
3 giải thưởng mà Thủy Hử Truyền Kỳ mang về.

Bảng xếp hạng CGWR này nguyên tắc đánh giá rất khắc khe. Tuyệt đối không cho bên thứ 3 bỏ phiếu (nghĩa là người ngoài đánh giá đó các bác vì sợ cheat), mà do những đánh giá viên chuyên nghiệp của trung tâm đánh giá game của mạng Sina tiến hành 1 cách nghiêm túc qua đánh giá công bằng với các game cùng loại khác, do đó buổi lễ trao giải do mạng Sina tổ chức rất có uy tín trong ngành, cũng là một buổi lễ trao giải rất chuyên nghiệp thể hiện quyền lực của Sina tại thị trường Trung Hoa.
Đặc biệt để hoàn thành Thủy Hử Truyền Kỳ, NPH phải tốn mất 10 triệu Nhân Dân Tệ (tương dương 1.250.000 USD) và hoàn thành trong 3 năm.

Em cũng nhắc lại hông phải webgame đâu nhé, game này là client và đồ họa 3d đó.

Tham gia facebook thủy hử nè: https://www.facebook.com/thuyhutruyenky?ref=tn_tnmn
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeThu Mar 29, 2012 12:59 pm

Hôm nay mình sẽ bàn về sức mạnh của các class trong Thủy Hử nhé các bác, đầu tiên là Chiến Thần.

Là dòng dõi tôn quý nhất với khả năng chạy nhanh như gió, mạnh bạo như lửa, vững tựa như núi, hành động như sấm dậy, là đầu tàu trên xa trường, đánh đâu thắng đó: không gì cản nổi, “Đao phong sở hướng, ngàn quân né tránh”.
Trên thực tế, chiến thần trong Thủy Hử Truyền Kỳ ví như cuồng chiến sĩ, với sức mạnh vô song, cùng 2 kỹ năng hỗ trợ. Khi PK với chiến thần sẽ luôn có một loại cảm giác áp lực, ngợp thở và choáng với sức mạnh của chiến thần. Với một chiến thần mạnh được ví như là chiếc xe tăng ở chiến trường có thể càn quét tất cả mọi thứ trên đường. Nói về đại đao của chiến thần, là vũ khí duy nhất trong tất cả các nhân vật có option phòng thủ thuộc tính, cũng là vũ khí duy nhất có thể thành màu tím. Trong các cực phẩm thuộc tính, có bạo đánh, bạo kháng, bạo thương, trúng mục tiêu và né tránh, hơn nữa bản thân Chiến Thần có kỹ năng hỗ trợ. 4 class còn lại không thể so sánh với chiến thần, vừa cao phong ngự lại có kỹ năng tự thân bị động, chủ động bên cạnh giảm tối đa sát thương ở chiến trường như mãnh hổ xuống núi, như lửa cháy lan rộng trên đồng cỏ, tùy ý trút sức mạnh vô biên xuống thân hình yếu ớt của địch nhân, làm cho bọn họ ở trong run rẩy, nghênh đón tử vong đến gần.

Kỹ năng chiến thần:
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt 1-1
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt 2
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt 3

Kỳ sau em sẽ viết về Pháp sư ạ, nhớ ủng hộ em
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeThu Mar 29, 2012 10:39 pm

Sau bài Chiến Thần, hôm nay em giới thiệu đến Pháp Vương cho các bác nhé

Khí du ngoài trời đất, tiêu dao trong ngũ hành, một cái vung tay, có thể gọi thiên lôi địa hỏa, trong nháy mắt, mọi thứ đều thành hư vô. Khi đối mặt với pháp vương, đối thủ thường ở thế tiến thối lưỡng nan, nếu tiến về phía trước, phải chịu hàn băng liệt hỏa tra tấn, nếu chạy trối chết, lại ở trên biển rộng đang nổi giận đau khổ giãy dụa.
Không thể nghi ngờ, pháp vương là biểu hiện của sức mạnh vô song, có được khả năng phòng thủ và tấn công ưu việt, có kỹ năng tập thể và đơn lẻ gây thương tổn cao nhất. Một Pháp Vương giỏi, nhất định sẽ trở thành người đứng đầu không thể thiếu trong party, Pháp Vương trong thủy hử vô song vô cùng đẹp (phong thái phiêu dật), nếu bạn có thao tác tốt, có thể không mất một 1 điểm sinh lực vẫn hạ thủ các class cận chiến, bên cạnh đó, các kỹ năng tập thể đa dạng khiến pháp vương có được địa vị không thể thay thế trong phó bản. Pháp Vương có trang bị tốt thường được nhiều party tranh nhau nhận, có 1 định nghĩa vui là Pháp Vương = hiệu suất thăng cấp nhanh. Tiếp theo là phân tích cụ thể từng kỹ năng của Pháp Vương:

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt Untitled
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt Untitled1
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt Untitle2d
mà các bác cứ bình tĩnh .. người quan trọng luôn đến sau Very Happy ... nên đợi hơi lâu tí .. cơ mà bác nào có code test thì sẽ dc chiến trước nhưng dù sao chiến thử thôi ra mới vẫn reset mà Very Happy
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeWed Apr 04, 2012 11:07 am

bác nào chơi theo cái link trên kia thì nên nhớ
toàn chữ tàu là do các bác mới chơi bản tiếng tàu
sắp ra alpha test bản tiếng việt roài

cho các bác nào chơi cái bản tàu này
có cái để mà tìm hiểu cho dễ

Trích dẫn :

Trời đất như không còn hiện hữu, Thiên Sứ không quan tâm đến sự tồn tại của mình trong thế giới nhỏ bé này. Bữa ăn chỉ là gió và uống sương. Với vẻ ngoài than thiện Thiên Sứ làm bạn với tất cả từ Địa Ngục đến Thiên Đàng ai cũng đều ngưỡng mộ.
Giới thiệu các bác kỹ năng của Thiên Sứ

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt Untitled-1copy

ảnh hơi nhỏ các bác chịu khso zoom lên nhé
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeMon Apr 09, 2012 9:33 am

Trích dẫn :
Trong 1 ngày đẹp trời về thành thì em bắt gặp toàn mỹ nhân và cao thủ tập trung đánh chiến trường, sẵn tiện em chụp mấy npc thiếu vải luôn, các bác xem thử.

anh em đâu cùng nhau show hàng nào
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture-1
1 bác Pháp Vương nhìn ngầu vãi
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-2
Lý Sư Sư
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-2
Thầy dạy chế thuốc
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture3-1
Thợ câu
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture4-1
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture5-1
Vua mới có phượng hoàng nghe
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture6-1
Mị ảnh
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture7-1
Thiên Sư
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture8-1
Liệp Nhân là em
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture9-1
Hóa thành tank để thủ thành nè
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture10-1
Thương nhân bán thuốc
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture11-1
Thợ rèn
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture12-1
Chiến thần
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture13-1
Pháp vương
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture14-1
Lâm xung nè
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture15-1
1 em mị ảnh
nhìn em pháp sư hot gớm nhẩy
game này kể ra nhân vật nữ nhìn séc xy vãi
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeWed Apr 11, 2012 9:12 am

chào các bác
các bác lên fan page kiếm gift code đê
sắp ra bản alpha test với close beta rồi đới
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeThu Apr 12, 2012 10:30 pm

vắng hoe à
ko ai quan tâm à
em có spam quái đâu, quan tâm chút coi nào
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeMon Apr 16, 2012 11:02 pm

tầm 20/4 là có alpha test ra theo lịch
nhưng có thể sẽ bị delay do cái bộ thông tin sida của nước mình
có lẽ, mình nên viết 1 bức thư gửi mấy ổng trên đó
hay là em viết lên fb, rồi các bác share nhau
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeTue Apr 17, 2012 10:36 pm

vậy là đã kết thúc nhận đăng kí code test
các bác nào đã đăng kí thì hãy đợi để chuẩn bị nhận code nhé
bác nào chưa đăng kí thì em cho mượn
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeWed Apr 18, 2012 10:26 pm

dành cho bác nào hỏi nhà phát hành này
Trích dẫn :
Còn hơn 10 ngày nữa là kết thúc tháng 4 mà đến nay Nhà Phát Hành Thủy Hử Truyền Kỳ vẫn là 1 ẩn số, trong tình trạng Nhà Nước vẫn hạn chế cấp giấy phép thì các Nhà Phát Hành lớn nhỏ chủ yếu là mở dạng sever private và thành toán nạp thẻ qua các loại thẻ điện thoại. Thử nghĩ 1 game 2.5D trên nền 3D rộng lớn như thế này liệu mở sever private có thành công. Chưa kể đến các hình thức hỗ trợ gamer, thanh toán, giải quyết lỗi, tổ chức event thì sẽ ra sao. Có lẽ thời gian mới trả lời chúng ta biết được câu hỏi: “Nhà Phát Hành Thủy Hử Truyền Kỳ sẽ là ai?” Rất nhiều game thủ mong muốn đó là Vinagame với lý do rất dễ dàng:”Vinagame có hút máu nhưng họ chăm sóc khách hàng rất kỹ lưỡng, còn mấy NPH khác thì em xin kiếu luôn”
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture-2 NPH Thủy Hử Truyền Kỳ vẫn là ẩn số???? [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-3 VNG được hi vọng là NPH Thủy Hử Truyền Kỳ
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeSun Apr 22, 2012 9:37 am

nhà phát hành đang rục rịch cho thêm 1 game nữa nên đang khá là mệt
ra 1 lúc 2 game
1 game client và 1 webgaem
thế cho nên tin tức sẽ hơi chậm 1 chút, mong các bác thông cảm nhé
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeMon May 07, 2012 5:18 pm

sorry các bác là em đã đào mộ thế này.. sau một thời gian bỏ bê topic thì Thủy hử của bọn em đã có tin trở lại... mong rằng ae vẫn sẽ đón nhận nó Very Happy,các bác cũng hiểu cho em, em cũng chẳng biết gì đâu, thông tin của em cũng chỉ dc nhỏ giọt thôi. Ngày hôm nay thì em xin phép dc thông kê 1 vài cmt của gamer trên page Thủy Hử

Đã 5 ngày của tháng 5 trôi qua rồi các bác ạ, những gì em chờ đợi cũng không thấy gì ngoài 2 chữ “im lặng”. Chạy lên Facebook vui lắm các bác ạ, rãnh thì đọc comment em lọc nè nhìn vui phét, hi vọng NPH hiểu cho là chờ đợi nó khổ như thế nào. Các bác có hứng thú thì lên gạch admin page của em tiếp nhe, hài lắm.

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture-3
Luận đàm về các game sắp ra mắt =)
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture1-4
Đang lên kế hoạch tuyển nhân viên cho THTK
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture2-3
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture3-2
1 fan cũng chờ đợi như em
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture4-2
Đoán xem admin page đang ở đâu?
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture5-2
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture6-2
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture7-2
Cũng có người ủng hộ =))
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture8-2
Tâm sự của 1 game thủ hardcore ??

Những lý do không xuất hiện của Thủy Hử Truyền Kỳ
việc không xuất hiện trong thời điểm hiện tại với 1 game client được đánh giá cao về hình ảnh và tính năng như vậy (ý kiến riêng của em nhé) có lẽ cũng phải. Em nghĩ những lý do chủ yếu hiên nay Thủy Hử Truyền Kỳ không xuất hiện:
- Tháng 3 vừa rồi thì tại sever private mới chỉ Close Beta thôi (nghe giang hồ đoán vậy chứ trình tiếng hoa cũng không nhiều) thì việc xuất hiện tại Việt Nam còn xa vời lắm.
- Chắc các bác NPH sợ gamer tụi mình thi cử nên chưa ra mắt (em nghĩ vậy đó).
- Hay là sau khi chơi thử thì nhận ra rằng các cấu hình tại đa số phòng máy hiện nay của chúng ta không chạy nổi Thủy Hử (em thấy lý do này không khả thi mấy vì cấu hình Thủy Hử rất nhẹ).
- Admin fanpage cũng xác nhận do có chút trục trặc nhỏ với đối tác. Phải chăng việc phối hợp giữa hai bên vẫn chưa xong.
Các bác còn lý do khả thi nào nói luôn cho em biết, chứ tình hình hiện tại thấy ghê quá.
Kèm tấm hình adminpage nói nè, nghe mắc thương các bác ạ.
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt NewPicture-4
gianghogoila201

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitimeThu May 10, 2012 8:58 pm

Như trước em có bàn đến vấn đề tại sao mà Thủy Hử chưa xuất hiện thì cũng có bàn đến vấn đề

Chắc các bác NPH sợ gamer tụi mình thi cử nên chưa ra mắt

Các bác nghĩ sao em thấy vấn đề này cũng đúng bữa trên fanpage có làm cái khảo sát vấn đề này:
[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt Untitled-6

628 người chọn ở 20-25 tuổi .
115 người chọn ở 17 tuổi
89 người chọn ở 19 tuổi
78 người chọn ở 25-39 tuổi.

Với đa số là học sinh, sinh viên như vậy mà trong thời gian này thì các bạn phải bận luyện thi học kì, tốt nghiệp thì việc ra mắt game sẽ ảnh hưởng đến thời gian học của bác ấy. Trường hợp Thủy Hử ra mắt đúng như dự kiến (tháng 4) các bác nghĩ sẽ ra sao ạ:
- Vnexpress: Game và hậu quả!!!
- Dantri: Ham chơi game bỏ thi tốt nghiệp sau 5 năm ngồi đại học.
- Kenh14: Một bạn học sinh vì chơi game đã tự đánh mất bản thân mình.
- Ngoisao: Chân dung nam thanh niên ham chơi game đã bán cả cuộc đời mình.
Nghĩ đến 1 đống tít mà nhà báo đặt ra em cũng phải rung mình cho nhà phát hành các bác ạ [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt 24
Vì thế em xin chốt lại cái cuối: NPH không ra game thời điểm này là bước đi đúng đắn trong thời điểm hiện tại, vừa không ảnh hướng đến học sinh, sinh viên vừa không bị xã hội đánh giá xấu về game online. Các bác có nghĩ em nói đúng không ạ.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt   [thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt I_icon_minitime

[thảo luận]thủy hử, game online sắp ra mắt
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» nào các fan, chuẩn bị chơi thôi nào, one piece game, tin tức và thảo luận
» Thủy hử online 3D đã quay trở lại
» Dư luận trái chiều xung quanh chất lượng của game Vạn Chiến
» [Phần mềm] Patch FIFA v2.0.1 !!! | Forum truyện tranh patch fifa 3D l patch fifa k+ l patch fifa EURO[Thảo luận] PatCh Fifa Đẹp nhất 2013 Full Track GO.Vn!@!@!@{...] 1.Giới thiệu : - Chào Khách ! Đây có thể là bản patch cuối cùng mà companypatch dành
» Hướng Dẫn Event Cày LV ,Làm NV PB vn2.8 nkvs.vn Thân Chào Các Bằng Hữu ! Đễ dễ dàng thực hiện các thao tác nhiệm vụ của phiên bản ngạo kiếm vô song Nhằm giúp các game thủ dễ dàng làm nhiệm vụ Đây là bản Chi tiết bạn hãy dẫn Link về để tham khảo + Downl